LỚP 9/3 THCS LÝ THƯỜNG KIỆT II TPHCM NIÊN KHÓA 2005 - 2009
Chào mừng đến với diễn đàn lớp 9/3 THCS Lý Thường Kiệt TPHCM
Chào mừng đến với diễn đàn lớp 9/3 THCS Lý Thường Kiệt TPHCM
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

DIỄN ĐÀN HỌC SINH TRƯỜNG THCS LÝ THƯỜNG KIỆT 2 - KẾT NỐI NHỮNG TÂM HỒN ... !!!

Trang ChínhPortalGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Chào mừng đến với diễn đàn lớp 9/3 THCS Lý Thường Kiệt. Đây là diễn đàn HS LTK rất mong được sự ủng hộ nhiệt tình của các mem 9/3 cũng như các học sinh trường LTK. Bạn nào chưa đăng ký thì hãy ĐĂNG KÝ tại đây ^_^
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Similar topics
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Họp Lớp Sau Đại Học
1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất I_icon_minitimeSat 28 Jul 2012, 6:58 pm by Dragon_Fire

» Manga Festival 28 -> 29/6/2012 ai đi thì đăng kí
1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất I_icon_minitimeSat 28 Jul 2012, 6:57 pm by Dragon_Fire

» Ngày Họp Lớp Sau Thi Đại Học 2012
1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất I_icon_minitimeMon 16 Jul 2012, 9:00 am by Ken

» Thông Báo Mới!!!!
1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất I_icon_minitimeMon 16 Jul 2012, 8:52 am by Ken

» Năm nay (2011) có họp lớp không ?
1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất I_icon_minitimeWed 15 Jun 2011, 1:18 pm by Dragon_Fire

» Tuyển tập các bài Piano + Guitar tuyệt hay, bất hủ của thế giới
1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất I_icon_minitimeMon 30 May 2011, 2:06 pm by dangkhoa

» Audition Offline 3.25(Hot Hot)có clip hướng dẩn
1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất I_icon_minitimeWed 11 May 2011, 4:21 pm by trangsucjol

» game touhou 10.5
1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất I_icon_minitimeSat 07 May 2011, 11:28 pm by Dragon_Fire

» Thông Báo Chính Thức Ngày Họp Lớp 8/6/2010
1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất I_icon_minitimeMon 28 Feb 2011, 7:42 pm by xuanbac_ua2005

Thống Kê
Hiện có 12 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 12 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 330 người, vào ngày Mon 12 Mar 2012, 2:30 am
Top posters
vanphung_93
1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất Vote_lcap1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất Voting_bar1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất Vote_rcap 
NhokQuy
1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất Vote_lcap1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất Voting_bar1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất Vote_rcap 
Pu
Master
Ken
dangkhoa
vinh_kien
Dragon_Fire
phonglucvan
Heo điệu
Poll
Các bạn thấy Giao diện đang thay đổi của Forum như thế nào ?
1/ Đẹp
1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất Vote_lcap63%1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất Vote_rcap
 63% [ 10 ]
2/ Xấu
1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất Vote_lcap19%1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất Vote_rcap
 19% [ 3 ]
3/ Cũng Bình Thường
1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất Vote_lcap19%1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất Vote_rcap
 19% [ 3 ]
Tổng số bầu chọn : 16
Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm

1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
Pu
SMod - Người Điều Hành Cấp Cao
Pu

Nam Tổng số bài gửi : 361
Điểm : 12
Birthday : 22/04/1994

1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất Empty
Bài gửiTiêu đề: 1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất   1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất I_icon_minitimeFri 14 Aug 2009, 9:34 pm

Bạn tìm đủ mọi cách mà không biết làm thế nào để tìm được một nửa của mình? Hãy “làm thêm” những nghề cực dễ này. Qua những kinh nghiệm của người trong cuộc, bạn sẽ thấy họ đã tìm thấy tình yêu như thế nào.
1. Nghề MC

“Tớ là sinh viên ở Sài Gòn, còn D là sinh viên ở Hà Nội. Lần đầu gặp D tại trại hè sinh viên toàn quốc, tớ nghe lòng dâng lên cảm xúc lạ..., thế là tớ xăng xái giúp D và các bạn nữ khác mang hành lí vào trại. Được các bạn nhiệt tình mời ở lại ăn cơm chung, tớ có cơ hội vừa ngồi bên gắp thức ăn, trò chuyện với D. Tuy nhiên, tớ lo ngay ngáy vì chỉ có 3 ngày trại làm sao bày tỏ với D??? Thế rồi, thật bất ngờ khi cả hai được chọn làm MC cho chương trình văn nghệ đêm lửa trại. Chất giọng đặc sệt miền Tây Nambộ của tớ hòa cùng với giọng Hà Thành lảnh lót của ấy khiến chúng tớ nhận rất nhiều tràng pháo tay. Những lúc đứng trong cánh gà, tớ đánh bạo cầm tay D. Kết quả, bọn tớ đã trở thành cặp đôi hoàn hảo mà những ai từng tham dự kì trại năm đó đều phải trầm trồ thán phục.”

Hoàng Thông (SV năm 2, trường ĐH KHTN, TP.HCM)

--> Nghề này không chỉ “hot” trên sân khấu mà còn tỏ ra rất có cơ hội cho bạn “tỏa sáng” trong trái tim của người ta. Sẽ dễ “mần ăn” hơn nếu bạn biết phát huy thêm tài MC về... bản thân mình với người ấy nữa đấy!

2. Nghề xe ôm

“Bố mẹ mình chuyển công tác về thành phố nên mình cũng phải chuyển trường theo. Ngày đầu tiên đến trường mới, tớ được xếp ngồi chung bàn với một gã “bốn mắt” cực kì khó ưa: hắn nhìn mình bằng ánh mắt sắc lạnh khi mình nhoẻn miệng cười chào hắn. Tức nhất là khi mình vừa để sách vở lấn sang phần bàn của hắn thì hắn đã gạch ngay một đường phấn trắng tinh: “Yêu cầu bất khả xâm phạm!”. Thế mà, buổi trưa ra về, khi mình đang loay hoay bên tấm bản đồ tìm đường về nhà thì hắn đề nghị đưa tớ về với giọng nói ngọt không thể tả. Thật bất ngờ, nhà mình và nhà hắn ở cùng đường, bố mẹ hai đứa lại làm cùng cơ quan. Tận dụng cơ hội đó nên ngày nào hắn cũng tình nguyện đưa đón mình đi học. Thế rồi không biết từ khi nào, mình đã bị hắn “cưa đổ”.

M.Thư (Lớp 12, trường Ngô Quyền, Đồng Nai)

--> Để thành công trong nghề xe ôm này, bạn cần có uy tín với... gia đình hai bên như đưa đến nơi, về đến chốn... Ngoài ra, trong quá trình... hành nghề, bạn không được quá đà (đi xe bắt ôm), và phải chấp nhận giá cả... quá hẻo (có khi hổng thèm cám ơn), đã vậy lâu lâu còn phải hối lộ khách hàng quà bánh thì mới mong đạt thành mục đích.

3. Nghề đầu bếp

“Nhỏ cực kì kén ăn, nhưng cũng đệ nhất sành ăn. Biết khó tấn công nhỏ bằng những hàng quán thông thường, tớ đã cất công lục tìm địa chỉ những quán ăn ngon của Sài Gòn để mời nhỏ đi. Thế mà, nhỏ ăn gần “sạch bách” quán xá Sài Gòn rồi mà tớ vẫn chưa cưa đổ được. Cuối cùng tớ quyết tâm tung “độc chiêu”: Biết nhỏ rất mê món bánh flan trái dừa, tớ hì hụi học làm. Vấn đề là tớ muốn tỏ tình trong trái dừa ấy. Sau rất nhiều vất vả, tớ cũng đã làm được một cái bánh flan dừa hình... trái tim, trong trái tim ấy còn chứa một bông hồng (bằng rau câu)! Khỏi phải nói, nhỏ đã... ngơ ngác thế nào khi nhận được trái tim ngọt ngào của tớ!”.

Bảo Tú (Lớp 12, TT Long Thành, Đồng Nai)

--> Đi theo tiếng gọi của... đồ ăn, bạn có nguy cơ “viêm màng túi” dài dài, tuy nhiên lại nhanh chóng đạt thành mục đích vì “đường đến trái tim thông qua cái bao tử” mà! Để thành công trong nghề này, bạn cũng cần có chút dụng công, dụng tâm và dụng cả... tài nữa. Chống chỉ định với những ai có khả năng... cắm cơm điện mà cũng trên sống dưới chín bốn bề nhão nhoét nhé!

4. Nghề tư vấn tâm lí

“Tớ và H là bạn thân suốt từ thời cấp 2. Đến cấp 3 thì bọn tớ trở thành những “hotboy - hotgirl” vì là đôi Văn - Toán của trường. Mỗi ngày H vẫn chở tớ đến trường bằng con ngựa sắt già nua. Tớ thường nhận được rất nhiều thư tỏ tình của các bạn trai khác, mỗi lần như thế, tớ đều vô tư nhờ H tư vấn giúp. Anh chàng tỏ ra rất nhiệt tình, phân tích cặn kẽ rằng thực ra thì chẳng chàng nào hợp với tớ cả... Tớ tin H nên cũng đồng ý với những nhận xét của “nhà tư vấn tâm lí” này. Thế rồi năm đó, hai đứa cùng đỗ vào đại học Sư phạm TP.HCM; hôm ăn mừng, nhà tư vấn tâm lí mới bối rối tặng một cành hoa hồng bày tỏ tình yêu... Thì ra...”.

Diễm Trinh (SV năm 1, ĐH Sư phạm TP.HCM)

--> Đây là một trong những nghề... nguy hiểm nhất vì tương đương với vai trò... gián điệp trái tim. Bạn cần khéo léo ngụy trang và phải tỏ ra công tâm không “thừa nước đục thả câu”. Khi người ta đã tin tưởng trao trọn “tâm tình” cho bạn, bạn cũng phải có những phương án lèo lái và hạ gục đối thủ một cách thông minh, tránh tình trạng để “khách hàng” nhận thấy mình đang bị lợi dụng thì coi như mất uy tín đó nha!

5. Nghề gia sư

“Nhỏ là bạn thân của em họ tớ. Đang không biết làm sao để tiếp cận nàng vì tớ vốn ăn nói rất vụng về thì cơ hội đến. Nghe nói nhỏ cần mua máy vi tính và đang tìm người tư vấn, tớ đã đưa nhỏ đi mua một máy tính vừa ý. Nhân tiện nhỏ chuẩn bị học tin học A, tớ đề nghị làm gia sư tin học cho riêng nhỏ. Tớ tranh thủ tất cả những giờ rảnh của mình để giúp nhỏ, mỗi lần đến dạy học còn... có đồ ăn cho học trò! Sau khi lấy được chứng chỉ A tin học cũng là lúc nhỏ đồng ý cấp chứng chỉ “tình iu” cho tớ, he he!”

V.Hùng (SV năm I, trường ĐH Huflit)

--> Nghề này đòi hỏi bạn phải có thực lực và có thêm tinh thần “vui bên ấy không quên nhiệm vụ”. Nếu không, cuối khóa học, trò chẳng có chút thành quả nào thì thầy như bạn sẽ sớm lâm vào tình thế... “mất chỗ dạy” thì xôi hỏng bỏng không nhá!

Để kiếm được tiền, các nghề trên cũng khá “hot”, để kiếm được trái tim, nó còn khả quan hơn nhiều. Tùy từng hoàn cảnh mà bạn chọn cho mình một “nghề” để hành động nhé! Ngoài ra, bạn cũng có thể... học tất cả các nghề hoặc kết hợp nghề này với nghề kia để chinh phục trái tim người ta.

Theo báo Mực Tím
http://narutofan.forumn.org/
Master
Super Admin - Quản Trị Viên
Super Admin - Quản Trị Viên
Master

Nam Tổng số bài gửi : 244
Điểm : 30
Birthday : 01/08/1994

Bài gửiTiêu đề: Re: 1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất   1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất I_icon_minitimeFri 14 Aug 2009, 10:07 pm

Hay quá. good lém. Phải học tập mới được :still_dreaming:
https://ltk93.forumvi.com
vanphung_93
vanphung_93

Nam Tổng số bài gửi : 427
Điểm : 55
Birthday : 01/01/1994

Bài gửiTiêu đề: Re: 1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất   1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất I_icon_minitimeSat 15 Aug 2009, 9:29 am

^^
cho 1 tks nha !!!
Pu
Pu

Nam Tổng số bài gửi : 361
Birthday : 22/04/1994

Bài gửiTiêu đề: Re: 1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất   1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất I_icon_minitimeSat 15 Aug 2009, 11:48 am

Hi hi, cảm ơn đã ủg hộ Very Happy
http://narutofan.forumn.org/
NhokQuy
NhokQuy

Nam Tổng số bài gửi : 368
Birthday : 24/12/1994

Bài gửiTiêu đề: Re: 1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất   1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất I_icon_minitimeTue 18 Aug 2009, 8:12 pm

Good !!!
http://vn.myblog.yahoo.com/hp.hphung
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: 1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất   1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất I_icon_minitime

1 - 5 nghề dễ kiếm… tình yêu nhất
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» California bán đồ cũ kiếm tiền
» vui lắm đấy !!!
» KHÔNG NGHE THÌ ĐI CHẾT ĐI(CỰC HAY)