LỚP 9/3 THCS LÝ THƯỜNG KIỆT II TPHCM NIÊN KHÓA 2005 - 2009
Chào mừng đến với diễn đàn lớp 9/3 THCS Lý Thường Kiệt TPHCM
Chào mừng đến với diễn đàn lớp 9/3 THCS Lý Thường Kiệt TPHCM
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

DIỄN ĐÀN HỌC SINH TRƯỜNG THCS LÝ THƯỜNG KIỆT 2 - KẾT NỐI NHỮNG TÂM HỒN ... !!!

Trang ChínhPortalGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Chào mừng đến với diễn đàn lớp 9/3 THCS Lý Thường Kiệt. Đây là diễn đàn HS LTK rất mong được sự ủng hộ nhiệt tình của các mem 9/3 cũng như các học sinh trường LTK. Bạn nào chưa đăng ký thì hãy ĐĂNG KÝ tại đây ^_^
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Similar topics
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Họp Lớp Sau Đại Học
Những diễn viên chưa từng xem bộ phim cuối cùng của mình I_icon_minitimeSat 28 Jul 2012, 6:58 pm by Dragon_Fire

» Manga Festival 28 -> 29/6/2012 ai đi thì đăng kí
Những diễn viên chưa từng xem bộ phim cuối cùng của mình I_icon_minitimeSat 28 Jul 2012, 6:57 pm by Dragon_Fire

» Ngày Họp Lớp Sau Thi Đại Học 2012
Những diễn viên chưa từng xem bộ phim cuối cùng của mình I_icon_minitimeMon 16 Jul 2012, 9:00 am by Ken

» Thông Báo Mới!!!!
Những diễn viên chưa từng xem bộ phim cuối cùng của mình I_icon_minitimeMon 16 Jul 2012, 8:52 am by Ken

» Năm nay (2011) có họp lớp không ?
Những diễn viên chưa từng xem bộ phim cuối cùng của mình I_icon_minitimeWed 15 Jun 2011, 1:18 pm by Dragon_Fire

» Tuyển tập các bài Piano + Guitar tuyệt hay, bất hủ của thế giới
Những diễn viên chưa từng xem bộ phim cuối cùng của mình I_icon_minitimeMon 30 May 2011, 2:06 pm by dangkhoa

» Audition Offline 3.25(Hot Hot)có clip hướng dẩn
Những diễn viên chưa từng xem bộ phim cuối cùng của mình I_icon_minitimeWed 11 May 2011, 4:21 pm by trangsucjol

» game touhou 10.5
Những diễn viên chưa từng xem bộ phim cuối cùng của mình I_icon_minitimeSat 07 May 2011, 11:28 pm by Dragon_Fire

» Thông Báo Chính Thức Ngày Họp Lớp 8/6/2010
Những diễn viên chưa từng xem bộ phim cuối cùng của mình I_icon_minitimeMon 28 Feb 2011, 7:42 pm by xuanbac_ua2005

Thống Kê
Hiện có 13 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 13 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 330 người, vào ngày Mon 12 Mar 2012, 2:30 am
Top posters
vanphung_93
Những diễn viên chưa từng xem bộ phim cuối cùng của mình Vote_lcapNhững diễn viên chưa từng xem bộ phim cuối cùng của mình Voting_barNhững diễn viên chưa từng xem bộ phim cuối cùng của mình Vote_rcap 
NhokQuy
Những diễn viên chưa từng xem bộ phim cuối cùng của mình Vote_lcapNhững diễn viên chưa từng xem bộ phim cuối cùng của mình Voting_barNhững diễn viên chưa từng xem bộ phim cuối cùng của mình Vote_rcap 
Pu
Master
Ken
dangkhoa
vinh_kien
Dragon_Fire
phonglucvan
Heo điệu
Poll
Các bạn thấy Giao diện đang thay đổi của Forum như thế nào ?
1/ Đẹp
Những diễn viên chưa từng xem bộ phim cuối cùng của mình Vote_lcap63%Những diễn viên chưa từng xem bộ phim cuối cùng của mình Vote_rcap
 63% [ 10 ]
2/ Xấu
Những diễn viên chưa từng xem bộ phim cuối cùng của mình Vote_lcap19%Những diễn viên chưa từng xem bộ phim cuối cùng của mình Vote_rcap
 19% [ 3 ]
3/ Cũng Bình Thường
Những diễn viên chưa từng xem bộ phim cuối cùng của mình Vote_lcap19%Những diễn viên chưa từng xem bộ phim cuối cùng của mình Vote_rcap
 19% [ 3 ]
Tổng số bầu chọn : 16
Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm

Những diễn viên chưa từng xem bộ phim cuối cùng của mình

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
PeTrang
Thành Viên
Thành Viên

Nam Tổng số bài gửi : 12
Điểm : 6
Birthday : 22/06/1994

Những diễn viên chưa từng xem bộ phim cuối cùng của mình Empty
Bài gửiTiêu đề: Những diễn viên chưa từng xem bộ phim cuối cùng của mình   Những diễn viên chưa từng xem bộ phim cuối cùng của mình I_icon_minitimeMon 31 Aug 2009, 12:38 pm

Heath Ledger, James Dean, Lý Tiểu Long, Lý Quốc Hào, River Phoenix... những cái tên đã trở thành huyền thoại bởi cuộc đời sự nghiệp ngắn ngủi nhưng đầy vinh quang của họ.

Dưới đây là tổng kết của tạp chí Female First về những diễn viên không được xem bộ phim cuối cùng trong cuộc đời nghệ sĩ của mình.

1. Heath Ledger

Heath Ledger nổi bật với vai diễn gã hề Joker trong bộ phim Hiệp sĩ Bóng tối (The Dark Knight), vai diễn đã giành giải Oscar cho Diễn viên phụ xuất sắc nhất, giải thưởng Quả cầu vàng, giải thưởng của Hiệp hội diễn viên Hoa Kỳ (Screen Actors Guild) và giải thưởng của Viện Hàn lâm Nghệ thuật Điện ảnh và Truyền hình Anh quốc (BAFTA).

Tuy nhiên, Ledger chỉ được xem 6 phút của bộ phim Hiệp sĩ bóng tối trước khi đột ngột qua đời năm ngoái. Bộ phim này đã được bình chọn là bom tấn của mùa hè năm 2008 và đến nay đã vượt kỷ lục doanh thu 1 tỷ đô la Mỹ.

2. James Dean

Không diễn viên nào thích hợp với thành ngữ “sống gấp và qua đời sớm” hơn James Dean, người đã trở thành một huyền thoại và biểu tượng của màn ảnh trong nhiều năm sau khi qua đời mặc dù anh chỉ tham gia đóng 3 bộ phim.

Sự nghiệp ngắn ngủi của anh cũng đủ để mang lại cho anh hai đề cử giải thưởng Viện Hàn Lâm cho bộ phim Phía Đông vườn Địa đàng (East if Eden) và Giant và một đề cử giải thưởng BAFTA cho Rebel Without A Cause (Nổi loạn vô cớ). Bộ phim này đến nay vẫn là một trong những bộ phim ăn khách nhất mọi thời đại dành cho thanh thiếu niên.

Dean đã ra đi trong một tai nan xe hơi năm 1955 ở tuổi 24 và anh còn không được xem bộ phim Giant được công chiếu một năm sau đó. Anh được trao giải Oscar thứ hai cho diễn xuất trong phim này.

3. Lý Tiểu Long (Bruce Lee)

Một mình đưa phim võ thuật đến với công chúng và giới phê bình điện ảnh, Lý Tiểu Long là diễn viên võ thuật có ảnh hưởng nhất trên màn ảnh rộng và thậm chí còn trở thành một biểu tượng văn hóa.

Enter the Dragon là một trong những bộ phim ăn khách nhất thuộc thể loại này, nhưng đó cũng là bộ phim cuối cùng của Lý, bộ phim anh không bao giờ được xem. Cái chết bất ngờ đến với Lý Tiểu Long ở độ tuổi 32 do loại thuốc giảm đau anh dùng để chữa bệnh đau đầu là tác nhân gây bệnh phù não.

4. Lý Quốc Hào (Brandon Lee)

Lý Quốc Hào tiếp bước người cha Lý Tiểu Long khi anh chuyển sang đóng phim và tham gia thể loại phim hành động. Tuy nhiên, bi kịch lại một lần nữa giáng xuống gia đình họ Lý.

Khi đang tham gia diễn xuất trong Con Quạ (The Crow), bộ phim được nhiều người tin tưởng sẽ đưa Lý Quốc Hào thành một ngôi sao điện ảnh, anh đã qua đời do bị bắn bởi một viên đạn thật từ khẩu súng diễn xuất.

Anh qua đời ở tuổi 28, đúng 20 năm sau cái chết đầy bí ẩn của cha mình và bộ phim Con Quạ đã không được hoàn thành.

5. River Phoenix

River Phoenix đã có thể có một sự nghiệp diễn xuất rất thành công. Với 2 bộ phim Indiana Jones: The Last Crusade (Indiana Jones: Cuộc thập tự chinh cuối cùng) và Stand by me, anh đã bộc lộ một tài năng đầy triển vọng.

Tuy nhiên, căn bệnh tim do sử dụng ma túy quá liều đã cướp mất của anh sự nghiệp đáng ra sẽ rất dài và đầy hứa hẹn khi anh qua đời ở tuổi 23. Bộ phim cuối cùng của anh, Silver Tongue, được công chiếu một năm sau đó nhưng bộ phim Dark Blood mà anh đang diễn xuất buộc phải bỏ dở vì không còn diễn viên chính.

Danh sách các diễn viên khác qua đời mà không kịp xem bộ phim cuối cùng của mình gồm có ông hoàng của điện ảnh Hollywood Clark Gable với bộ phim Misfits, Natalie Wood với Brainstorm và Spencer Tracy với Guess Who’s Coming to Dinner do một cơn đau tim chỉ 17 ngày sau khi hoàn tất bộ phim.
vanphung_93
SMod - Người Điều Hành Cấp Cao
SMod - Người Điều Hành Cấp Cao
vanphung_93

Nam Tổng số bài gửi : 427
Điểm : 55
Birthday : 01/01/1994

Những diễn viên chưa từng xem bộ phim cuối cùng của mình Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Những diễn viên chưa từng xem bộ phim cuối cùng của mình   Những diễn viên chưa từng xem bộ phim cuối cùng của mình I_icon_minitimeMon 31 Aug 2009, 3:28 pm

hay lam'
tks nha'

Những diễn viên chưa từng xem bộ phim cuối cùng của mình
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Nhạc hay lắm !!! Nghe thử đi !!!
» Buổi gặp mặt cuối cùng trong hè 2008-2009
» HÌNH BUỔI HỌC CUỐI CÙNG TRONG LỚP - NGÀY CHIA TAY